Hadin gwiwar bayanai a fice

Anonim

Abincin a Microsoft Excel

Lokacin aiki tare da wannan bayanan da aka sanya a cikin tebur daban-daban, zanen gado, ko ma littattafai, don dacewa da tsinkaye zai fi kyau tattara bayanai tare. A Microsoft Excel, zaku iya jimre wa wannan aikin ta amfani da kayan aiki na musamman da ake kira "ingantawa". Yana bayar da ikon tattara bayanai data zuwa tebur guda. Bari mu gano yadda ake yi.

Yanayi don aiwatar da tsarin amfani

A zahiri, ba duk teburin za a iya haɗa su cikin ɗaya ba, amma kawai waɗanda ke dacewa da wasu yanayi:
    • Dukansu a cikin dukkan allunan ya kamata suna da sunan guda (kawai zato kawai a wurare);
    • Bai kamata a sami ginshiƙai ko layuka ba tare da dabi'u marasa amfani;
    • Samfura a cikin tebur dole iri ɗaya ne.

    Ƙirƙirar tebur mai cin amana

    Ka yi la'akari da yadda ake ƙirƙirar tebur mai haɗe akan misalin tebur uku da ke da samfuri ɗaya da tsarin bayanai. Kowane ɗayansu yana kan takarda daban, kodayake a kan algorithm iri ɗaya zaka iya ƙirƙirar tebur mai haɗawa daga bayanan da ke cikin littattafai daban-daban (fayiloli).

    1. Bude takarda daban don tebur mai cinyewa.
    2. Dingara sabon takarda a Microsoft Excel

    3. A kan gado takarda, muna sanya tantanin halitta wanda zai zama sandar da ta bunkasa ta sabon tebur.
    4. Kasancewa a cikin "data" ta danna maɓallin "Consinidation", wanda ke kan tef a cikin "aiki tare da bayanai".
    5. Canji zuwa Gysar bayanai a Microsoft Excel

    6. Gudun saitin bayanan bayanan bayanai ya buɗe.

      Saitunan Consolidation a Microsoft Excel

      A cikin filin "aiki", kuna buƙatar kafa abin da za a yi aiki tare da ƙwayoyin sel da kuma layin da aka dace. Waɗannan na iya zama masu zuwa:

      • jimla;
      • lamba;
      • matsakaita;
      • matsakaicin;
      • mafi karancin;
      • aiki;
      • adadin lambobi;
      • fitarwa;
      • m karkacewa;
      • m watsawa;
      • Watsawa.

      A mafi yawan lokuta, ana amfani da aikin "adadin".

    7. Zaɓi aikin ƙayyadaddun a cikin Microsoft Excel

    8. A cikin hanyar haɗin haɗin, saka kewayon sel na ɗayan teburin firam ɗin da ke ƙarƙashin ingantawa. Idan wannan kewayon yana cikin fayil ɗin guda, amma a kan wani takarda, sannan danna maɓallin wanda yake zuwa hannun shiga filin shigowa filin.
    9. Canja zuwa zaɓin kewayon haɗin kai a Microsoft Excel

    10. Je zuwa takardar a inda tebur yake, haskaka kewayon da ake so. Bayan shigar da bayanan, danna sake kan maɓallin da ke wurin da ke hannun dama na filin da aka ƙara adireshin sel.
    11. Zabi kewayon hadewa a Microsoft Excel

    12. Komawa zuwa taga Consolidation taga don ƙara sel ya riga aka zaɓi zuwa jerin makada, danna maɓallin ƙara.

      Dingara da yawa a Microsoft Excel

      Kamar yadda kake gani, bayan wannan, an ƙara kewayon zuwa lissafin.

      Kewayon da aka kara wa Microsoft Excel

      Hakazalika, ƙara duk sauran sassan da zasu shiga cikin aiwatar da kayan haɗin bayanai.

      Dukkanin kewayon an kara su ne don inganta su a Microsoft Excel

      Idan an sanya kewayon da ake so a wani littafi (fayil), to, sai mu danna maɓallin a kan diski mai wuya ko kuma kafofin watsa labarai na cirewa, sannan kuma aka ayyana a sama yana haskaka kewayon sel a ciki Wannan fayil ɗin. A zahiri, dole ne a buɗe fayil ɗin.

    13. Zabi Fayil na UFolidation a Microsoft Excel

    14. Hakanan, ana iya yin wasu saitunan tebur tebur.

      Don ƙara ta atomatik ƙara sunan ginshiƙai zuwa kan taken, mun sanya kaska kusa da "sa hannu na saman layi". Don yin taƙaita bayanan bayanan, mun saita kaska game da "shafi na hagu". Idan kuna so, lokacin da ake sabunta bayanai a cikin tebur na farko, duk bayani a cikin tebur mai cinikin da ke kusa, don ƙirƙirar alamar duba "sigar sadarwa tare da LaDor" siga tare da Laxin "siga tare da Laxin" siga tare da LaDor "siga. Amma, a wannan yanayin, wajibi ne don la'akari da cewa idan kana son ƙara sabon layi zuwa teburin tushe, dole ne ka cire akwati daga wannan abun da kuma maimaita dabi'un da hannu.

      Lokacin da aka yi duk saiti, danna maɓallin "Ok".

    15. Sanya Saitunan Abututtukan Consolidation a Microsoft Excel

    16. Rahoton Ingantaccen rahoton ya shirya. Kamar yadda kake gani, an tsara bayanan. Don duba bayani a cikin kowace ƙungiya, danna kan rawar da da ƙari zuwa hagu na tebur.

      Duba abubuwan da ke cikin Table na Consuldated a Microsoft Excel

      Yanzu abin da ke cikin rukunin yana samuwa don kallo. Hakazalika, zaku iya bayyana wani rukuni.

    Groupungiyar abun ciki na gungun da aka kirkira a Microsoft Excel

    Kamar yadda kake gani, karfadawar bayanai zuwa fice kayan aiki ne mai dacewa, godiya wanda zaka iya tattarawa da daban-daban. Yana da sauƙin sauƙi da sauri.

    Kara karantawa