Yadda Ake Kwafi tebur daga Excel a Freel

Anonim

Kwafa a Microsoft Excel

Don yawancin masu amfani masu kyau, tsari na kwafin tebur ba babban wahala bane. Amma, ba kowa ba yasan wasu nu'o'i waɗanda zasu ba ku damar yin wannan hanyar da kyau sosai don wani irin daban-daban dalilai. Bari muyi la'akari da wasu fasali wasu fasali na kwafin bayanai a cikin shirin Excel.

Kwafa zuwa excele

Kwafa teburin a fice shine halittar kwafin sa. A cikin hanya, babu wani banbanci dangane da inda zaku saka bayanai: zuwa wani yanki na wannan takarda, a kan sabon takarda ko wani littafi (fayil). Babban bambanci tsakanin hanyoyin kwafin shine yadda kake son kwafin bayanai: tare da tsari ko kawai tare da bayanan da aka nuna.

Darasi: Kwafa alluna a cikin Maganar Mirosoft

Hanyar 1: Kwafa tsoho

Tsararren kwafi ta tsohuwa don adanawa ya ƙunshi kwafin tebur tare da duk dabaru da aka sanya a ciki da tsarawa.

  1. Muna haskaka yankin da muke son kwafa. Latsa yankin da aka keɓe tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama. Menu na bayyana. Zaɓi shi a ciki "kwafa".

    Kwafa tebur a Microsoft Excel

    Akwai zaɓuɓɓuka masu zaɓi don yin wannan matakin. Farkonsu sun ƙunshi maɓallan Ctrl + C bayan zaɓi na yankin. Zaɓin na biyun ya ƙunshi latsa maɓallin "Kwafi", wanda yake kan tef a cikin tef a cikin "Home" Soffer "Toolbu.

  2. Kwafa bayanai zuwa Microsoft Excel

  3. Bude yankin da muke son saka bayanai. Zai iya zama sabon takarda, wani fayil mai kyau ko wani yanki na sel a kan takarda iri ɗaya. Danna kan tantanin halitta wanda yakamata ya zama teburin da aka saka a saman sel na hagu. A cikin menu na mahallin a cikin Saka bayanai, zaɓi "Manna".

    Sanya alluna a Microsoft Excel

    Haka kuma akwai zaɓuɓɓukan aiki. Kuna iya haskaka CTRL + v keyboard akan keyboard. Bugu da kari, zaka iya danna maɓallin "Manna", wanda yake a gefen hagu na tef kusa da maɓallin "kwafin".

Sanya bayanai a Microsoft Excel

Bayan haka, shigar da bayanan bayanai za a yi yayin da yake adana tsari da tsari.

An saka bayanai a Microsoft Excel

Hanyar 2: Kwafin Dabi'u

Hanya ta biyu tana ba da kwafin kayan tebur na musamman waɗanda aka nuna akan allon, kuma ba tsari bane.

  1. Kwafi bayanai a cikin ɗayan hanyoyin da aka bayyana a sama.
  2. Ta danna maɓallin linzamin kwamfuta na dama a wurin da kake buƙatar saka bayanai. A cikin menu na mahallin a cikin Saka bayanai, zaɓi abubuwan "dabi'u".

Saka Dabi'u a Microsoft Excel

Bayan haka, za a ƙara tebur a cikin takardar ba tare da ingantaccen tsari da tsari ba. Wato, kawai bayanan da aka nuna akan allon za a kwafa.

An saka dabi'un a Microsoft Excel

Idan kana son kwafa dabi'u, amma a lokaci guda ka ceci asalin asali, to kuna buƙatar zuwa abun menu "musamman saka" yayin sakawa. A can, a cikin "dabi'un Saka" Block, kuna buƙatar zaɓar "dabi'u da tsarin asali".

Shigar da ƙimar adana tsarin Microsoft

Bayan haka, za a gabatar da teburin a farkon fom, amma a maimakon haka kawai na tsarin tantanin halitta zai cika dabi'un za su cika kullun.

An saka dabi'un tsara a cikin Microsoft Excel

Idan kana son yin wannan aikin kawai tare da adana tsarin lambobin, kuma ba duka tebur na musamman ba, to, a cikin sabon abu da kake buƙatar zaɓar abun "dabi'un da lambobin nan".

Saka Dabi'u tare da Tsararren Tsarin Addara a Microsoft Excel

Hanyar 3: Createirƙiri kwafin yayin da ake ajiyan ginshiƙi

Amma da rashin alheri, har ma da amfani da tsarin tushe baya ba ka damar yin kwafin tebur tare da gannun farko. Wannan shine, sau da yawa akwai lokuta yayin da ba a sanya bayanan cikin sel bayan saka. Amma a Excel, yana yiwuwa a kula da asalin shafi na asali ta amfani da wasu ayyuka.

  1. Kwafi tebur ta kowane ɗayan hanyoyin da aka saba.
  2. A wani wuri inda kake buƙatar saka bayanai, kira menu na mahallin. Mun ci gaba da tafiya cikin abubuwan "na musamman" da "Ajiye nisa na ainihin shafin."

    Saka Dabi'u Yayin adana fayilolin shafi a Microsoft Excel

    Kuna iya yin rajista a wata hanya. Daga Menu na Menu sau biyu zuwa abun tare da sunan guda ɗaya "na musamman sa ...".

    Canji zuwa Saka na Musamman a Microsoft Excel

    Window taga ya buɗe. A cikin "Saka" kayan aiki, muna sake shirya canjin zuwa matsayin "shafi. Latsa maɓallin "Ok".

Cikakken da aka shigar a Microsoft Excel

Duk abin da ka zaɓa daga zaɓuɓɓuka biyu da aka lissafa a sama, a kowane yanayi, tebur da kwafin tebur zai sami madaidaicin yanki guda ɗaya kamar tushen.

An saka teburin tare da faɗin farko na ginshiƙai a Microsoft Excel

Hanyar 4: Saka azaman hoto

Akwai lokuta idan teburin yana buƙatar shigar da teburin ba a lokacin da aka saba ba, amma azaman hoto. Hakanan ana magance wannan aikin ta amfani da saka musamman.

  1. Yi kwafin kewayon da ake so.
  2. Zaɓi wurin don sakawa da kiran menu na mahallin. Je zuwa abun "na musamman". A cikin "Sauran Inda Saitin" Toshe, zaɓi wannan "adadi".

Saka azaman hoto a Microsoft Excel

Bayan haka, za a saka bayanan a kan takardar a matsayin hoto. A zahiri, zai yi wuya a shirya irin wannan tebur.

An saka teburin hoto a Microsoft Excel

Hanyar 5: Shafen takarda

Idan kana son kwafe dukkanin tebur a kan wani takaddun, amma a lokaci guda yana iya samun tushe mai mahimmanci, to, a wannan yanayin, ya fi kyau kwafin duka takardar. A wannan yanayin, yana da mahimmanci a tantance abin da kuke so ku canja abin da ke kan hanyar tushe, in ba haka ba wannan hanyar ba za ta dace ba.

  1. Don danganta da duk sel na takardar, kuma wannan zai ɗauki lokaci mai yawa, danna kan murabba'i mai kusantar da shi tsakanin allunan aiki na tsaye da tsaye. Bayan haka, za a fifita takardar kowane fayil. Don kwafe abubuwan da ke ciki, rubuta Ctrl + C hade a kan keyboard.
  2. Kasancewar duka takardar a cikin Microsoft Excel

  3. Don saka bayanan, buɗe sabon takarda ko sabon littafi (fayil). Hakazalika, danna kan murabba'i mai kafa da aka sanya a kan hanyar shiga cikin bangarorin. Don saka bayanan, rubuta haɗin Ctrl + v + V.

Saka kantin duka a Microsoft Excel

Kamar yadda kake gani, bayan aiwatar da waɗannan ayyukan, mun sami damar kwafar takardar tare da tebur da sauran abin da ke ciki. Ya juya don samun ceto ba kawai farkon tsarin ba, harma da girman sel.

An saka takarda a cikin Microsoft Excel

Editan tebur na Exevel yana da kayan aiki mai yawa don kwafe tebur daidai kamar yadda ake buƙata mai amfani. Abin baƙin ciki, ba kowa bane ya san game da nuaction na aiki tare da kayan amfani na musamman da sauran kayan aikin kwafin da ke ba ku damar fadada yiwuwar faɗaɗa bayanai don canja wurin bayanai, da kuma sarrafa ayyukan mai amfani.

Kara karantawa