Yadda za a ƙirƙiri Layer Layer a cikin Photoshop

Anonim

Yadda za a ƙirƙiri Layer Layer a cikin Photoshop

Gudanar da kowane hotuna a cikin Photoshop sau da yawa yana nuna adadi mai yawa na ayyukan da nufin canza kaddarorin daban-daban - haske, bambanci, launuka masu bambanci da wasu.

Kowane aiki da aka yi amfani da shi ta hanyar "hoto - gyara" menu yana rinjayar pixels na hotunan (ƙarƙashin yadudduka). Ba koyaushe ba ne ya dace ba, kamar yadda yake buƙatar ko dai palet ɗin "Tarihi" don sakewa, ko latsa Ctrl + Alt + z sau da yawa.

Yadudduka gyara

Gyara yadudduka, ƙari, wanda ke aiwatar da ayyukan iri ɗaya, yana ba ka damar yin canje-canje ga abubuwan da aka lalata, wannan shine, ba tare da canza pixels kai tsaye ba. Bugu da kari, mai amfani yana da ikon canza saitunan daidaitawa a kowane lokaci.

Kirkiro Layer Layer

Ana iya ƙirƙirar yadudduka a hanyoyi biyu.

  1. Ta hanyar "yadudduka - sabon gyara mai gyara" menu.

    Irƙirar Tsarin gyara ta menu a cikin Photoshop

  2. Ta hanyar palette na yadudduka.

    Ingirƙira wani yanki mai gyara ta hanyar palette na yadudduka a cikin Photoshop

Abu na biyu shine ya fi dacewa saboda yana ba ku damar shiga cikin saitunan da sauri.

Kafa Layer Layer

Gyara Daidaitawa taga taga yana buɗewa ta atomatik bayan amfaninta.

Gyara Tsarin Kafa Tsarin Wageri a cikin Photoshop

Idan a yayin aiwatar da aiki da kake buƙatar canza saitunan, taga yana haifar da sau biyu akan thumbnaillums.

Kira taga gyara Saudi a cikin Photoshop

Wa'adi na yadudduka

Za'a iya raba yadudduka zuwa ƙungiyoyi huɗu. Sunaye - "Cika", "haske / bambanta", "gyaran launi", "sakamako na musamman".

Groupsungiyoyi na abubuwan gyara a cikin Photoshop

Na farko ya hada da "launi", "gradient" da "tsarin". Wadannan yadudduka suna sanya hadin cika sunayensu ga yadudduka batun. Mafi sau da yawa ana amfani da shi a hade tare da hanyoyi daban-daban.

Gyara tsarin Layer a cikin Photoshop

Hanyoyin gyara daga rukuni na biyu an tsara su don rinjayar haske da kuma bambanta hoton ba duka rogb bane kawai, har ma kowane tashoshi bane daban.

Gyara Layer tare da Photoshop

Darasi: Abubuwan da ke tattare da kayan aiki a cikin Photoshop

Rukuni na uku ya ƙunshi yadudduka waɗanda ke shafar launuka da inuwar hoton. Tare da taimakon waɗannan yadudduka, zaku iya canza tsarin launi.

Gyara mai launi mai launi mai kyau-jikewa a cikin Photoshop

Groupungiya ta huɗu ta haɗa da yadudduka gyara tare da tasiri na musamman. Ba gaba ɗaya ba a bayyane yake ba don me "Taswirar Gradient" ya zo nan, tunda ana amfani dashi musamman hotunan hotuna.

Darasi: Tinging hotuna ta amfani da katin gradient

Gyara taswirar yanki a cikin Photoshop

Bann

A kasan saitin saitin kowane abu mai gyara shine abin da ake kira "maɓallin ɗaurewa". Yana aiwatar da aiki mai zuwa: ɗaure shi da abu mai gyara zuwa batun, yana nuna sakamako kawai a kai. Sauran yadudduka ba za su iya canza canji ba.

Cikakken Butding button a cikin Photoshop

Babu hoto (kusan) ba tare da amfani da yadudduka gyara ba, don haka karanta sauran darussan a shafinmu don ƙwarewar aiki. Idan baku yi amfani da yadudduka gyara a cikin aikinku ba, to lokaci ya yi da za a fara yin shi. Wannan dabarar za ta rage farashin lokacin kuma zai adana sel jijiya.

Kara karantawa