Irƙirar ɗan littafi a cikin Photoshop

Anonim

Wani ɗan littafin motsi a cikin Photoshop

Littafin Kamfanin - Buga Edition, sanye da talla ko yanayin bayanai. Tare da taimakon littattafai ga masu sauraro, bayani game da kamfanin yana zuwa ko samfurin daban, aukuwa ko taron.

Wannan darasi zai duƙufa cikin halittar wani littattafai a cikin hoto, daga tsara layout zuwa ado.

Kirkirar ɗan littafi

Aiki a kan irin wannan bugu ya kasu kashi manyan matakai biyu - layafa da ƙira.

Aikin shirya fuloti

Kamar yadda ka sani, ɗan littafin ya ƙunshi sassa daban daban na daban ko daga juyawa biyu, tare da bayani a gaba da gefen gaba. Dangane da wannan, muna buƙatar takaddun daban daban-daban.

An raba kowane bangare zuwa kashi uku.

Lissafin Lissafi yayin ƙirƙirar ɗan littattafai a cikin Photoshop

Na gaba, kuna buƙatar yanke shawara wanda bayanai za su kasance a kowane gefe. A saboda wannan, takarda da aka saba samu. Wannan shine "Hanyar Budewa wanda zai ba ku damar fahimtar yadda ƙarshen ƙarshen ya kamata yayi kama.

Shirin yana juyawa zuwa cikin littafin, sannan kuma ana amfani da bayani.

Ana shirin ƙirƙirar ƙirƙirar ɗan littafin amfani da wani takarda a cikin Photoshop

Lokacin da manufar ta shirya, zaku iya ci gaba zuwa aiki a cikin Photoshop. A lokacin da ke zayyana layout babu wani lokacin da ba a iya canzawa, don haka ku mai da hankali sosai.

  1. Airƙiri sabon takaddar a cikin menu na Fayil.

    Ingirƙiri sabon takaddar don layout layout a cikin Photoshop

  2. A cikin saiti, nuna "tsarin takarda na ƙasa", girman A4.

    Kafa tsarin takarda lokacin ƙirƙirar layout layout a cikin Photoshop

  3. Daga nisa da tsawo muna ɗaukar milimita 20. Bayan haka, za mu ƙara da su a cikin takaddar, amma lokacin da bugu, za su zama fanko. Sauran saitunan ba su taɓa.

    Rage tsayi da nisa na takaddar lokacin ƙirƙirar layout na ɗan littafi a cikin Photoshop

  4. Bayan ƙirƙirar fayil ɗin, muna zuwa menu na "hoto" kuma muna neman hoto "hoto mai juyawa". Juya zane a digiri 90 zuwa kowane gefen.

    Rotate Canvas 90 digiri Lokacin ƙirƙirar lafazin ɗan ƙaramin littafin hoto a cikin Photoshop

  5. Bayan haka, muna buƙatar gano layi waɗanda ke iyakance filin aiki, shine filin don sanya wurin abun ciki. Ina nuna jagororin da ke kan iyakokin zane.

    Darasi: Aikace-aikacen jagora a cikin Photoshop

    Hanya na Kasuwancin Canvas yayin ƙirƙirar layout layout a cikin Photoshop

  6. Aiwatar da "hoto - girman zane" menu.

    Girman zane na Canvas a cikin Photoshop

  7. Ara a baya dauki milimimita zuwa tsawo da nisa. Launin zane mai zane ya zama fari. Lura cewa ƙimar girman na iya zama sulusin. A wannan yanayin, kawai muna dawo da dabi'un farko na tsarin A4 tsarin.

    Saita girman zane lokacin ƙirƙirar lafazin ɗan ƙaramin littafin hoto a cikin Photoshop

  8. Jagoran yanzu zasuyi aikin layin yanke. Don mafi kyawun sakamako, hoton bango ya kamata ya ɗan ɗan ɗan bayan waɗannan iyakokin. Zai zama isasshen milimita 5.
    • Muna zuwa "Duba - sabon jagora" menu.

      Abu Sabon Jagorar Jagora a cikin Photoshop

    • Muna kashe layin tsaye na tsaye a cikin millimita 5 daga gefen hagu.

      A tsaye Jagora don hoton bango lokacin lokacin ƙirƙirar layoum layoum a cikin Photoshop

    • Haka kuma, muna ƙirƙirar jagora a kwance.

      Jagorar kwance don hoton bango na baya lokacin ƙirƙirar layoum layoum a cikin Photoshop

    • Ta hanyar ƙididdigar marasa gudu, muna ƙayyade matsayin ɗayan layin (210-5 = 205 mm, 297-5 = 292 mm).

      Ingirƙiri Jagororin Bayyanar hoto na wani ɗan littafin rubutu a cikin Photoshop

  9. A lokacin da pluning buga samfuran, za a iya yin kurakurai saboda dalilai daban-daban, wanda zai iya lalata abubuwan da muke ciki. Don kauce wa irin wannan matsala, kuna buƙatar ƙirƙirar abin da ake kira "Tsaro na Tsaro", fiye da iyakokin da babu abubuwa da suke. Hoton bango baya damuwa. Girman yankin ya kuma ayyana milimita 5.

    Yankin tsaro na ciki lokacin ƙirƙirar layout layout a cikin Photoshop

  10. Kamar yadda muke tunawa, ɗan littafinmu ya ƙunshi sassa uku daidai, kuma muna da aikin ƙirƙirar bangarori uku don abun ciki. Zaka iya, ba shakka, dauke da kalkuleta da lissafta takamaiman girma, amma yana da tsawo kuma mara dadi. Akwai liyafar da ta ba ka damar raba wuraren aiki da wuri daidai.
    • Zaɓi "rectangle" kayan aiki akan kwamitin hagu.

      Kayan aiki na rectangle don karya yankin aiki akan daidaitattun sassa a cikin Photoshop

    • Airƙiri adadi a kan zane. Girman murabba'i mai kusurwa ba shi da mahimmanci, babban abu shine cewa jimlar ɗayan abubuwan uku ba su wuce faɗin filin ba.

      Ƙirƙirar murabba'i mai kusurwa don karya yankin aiki akan sashe daidai a cikin Photoshop

    • Zaɓi kayan aiki "motsawa".

      Zabi Kayan aiki suna motsawa don karya yankin aiki akan ma'auni daidai a cikin Photoshop

    • Rufe maɓallin Alt a maɓallin maɓallin kuma ja murabba'i zuwa dama. Tare da motsawa, zai ƙirƙiri kwafin. Kalli cewa babu wani rata tsakanin abubuwa da allen.

      Irƙirar kwafin murabba'i mai motsi ta motsawa tare da maɓallin tsunkule a cikin Photoshop

    • Haka kuma, muna yin wani kwafin.

      Kwafin biyu na murabba'i mai murabba'i don karya yankin aiki don daidaita sassa a cikin Photoshop

    • Don dacewa, canza launi kowane kwafa. Yi ta danna sau biyu a kan karamin Layer tare da murabba'i.

      Canza kwafin launi na murabba'i mai murabba'i mai murabba'i mai zuwa zuwa madaidaitan sassa a cikin Photoshop

    • Mun ware duk alkalami a cikin palette tare da maɓallin canzawa (danna kan babban Layer, matsawa ka danna kan kasa).

      Zabi na yadudduka da yawa a cikin palette a cikin Photoshop

    • Ta danna maɓallan zafi Ctrl + T, muna amfani da aikin "kyauta". Muna yin don mai kyau alamar da kuma shimfiɗa murabba'i zuwa dama.

      Shimfiɗa murabba'i mai kusurwa tare da canji kyauta a cikin Photoshop

    • Bayan danna maɓallin Shigar, zamu sami lambobi uku.
  11. Don daidaitattun jagora waɗanda zasu raba littafin a sashi, dole ne ka kunna kulawar da ke menu.

    Binded a cikin Photoshop

  12. Yanzu sabbin jagora zasu "mike da" zuwa iyakar rectangles. Ba za mu sake bukatar adadi na taimako ba, zaku iya cire su.

    Jagores rarraba yankin aiki akan sassan daidai a cikin Photoshop

  13. Kamar yadda muka fada a baya, ana buƙatar yanki mai tsaro don abun ciki. Tunda ɗan littafin zai tanƙwara tare da layin da muka gano cewa, to, babu komai a kan wadannan rukunin yanar gizon. Za mu koma baya ga kowace jagorar na millimita 5 a kowane gefe. Idan darajar ta rarrabe, to, mai rarrabu dole ne wakafi.

    Comsa a matsayin mai rarrabawa yayin ƙirƙirar sabon jagora a cikin Photoshop

  14. Mataki na ƙarshe zai yankan layin.
    • Auki "kayan aikin tsaye".

      Kayan aiki na tsaye don yankan layi a cikin Photoshop

    • Danna kan jagorar tsakiya, bayan da irin wannan zaɓi na pixel 1 zai bayyana anan:

      Ingirƙiri Tsarin Zabi na Tsararren Plica a cikin Photoshop

    • Kira Saurin Shift + F5, zaɓi mai baƙar fata a cikin jerin zaɓuka na ƙasa kuma danna Ok. Za'a cire zaɓin ta hanyar Ctrl + D haduwa.

      Kafa inda aka zaba a cikin Photoshop

    • Don duba sakamakon, zaku iya ɓoye jagororin CTRL na ɗan lokaci.

      Na ɗan lokaci boye jagora a cikin Photoshop

    • A kwance Lines ana amfani da amfani da "A kwance" kayan aiki ".

      Yankin yankin-kwance don yankan layin a cikin Photoshop

Wannan yana haifar da lafazin ɗan littafi wanda aka gama. Ana iya samun ceto da amfani da shi na inafer azaman samfuri.

Zane

Tsarin littattafai na mutum ne. Dukkanin abubuwan da aka kirkira sun faru ne ko dandano ko aikin fasaha. A cikin wannan darasin, zamu tattauna 'yan lokuta ne kawai wanda yakamata a biya hankali.

  1. Bango na baya.

    A baya can, lokacin ƙirƙirar samfuri, mun samar da wani ciki daga layin yankan. Wajibi ne don haka lokacin da takaddar takarda ke pruning, fararen wuraren da ke kusa da ci gaba.

    Fuskar ta isa layin da ke ƙayyade wannan shigarwar.

    Wuta na bango na baya lokacin ƙirƙirar ɗan littattafai a cikin Photoshop

  2. Zane mai zane-zane.

    Dukkanin abubuwanda aka kirkira dole ne a nuna su ta amfani da sifofi, tunda aka zaɓa a cikin takarda yana cike da launi na iya samun gefuna da tsani.

    Darasi: Kayan aiki don ƙirƙirar Figures a cikin Photoshop

    Abubuwa masu hoto daga adadi yayin ƙirƙirar ɗan littattafai a cikin Photoshop

  3. A lokacin da aiki a kan ƙirar ɗan littafin, kada ku rikita tubalan labarai: na biyu - na biyu, shingen na uku zai zama farkon wanda ya karanta, buɗe littafin.

    Tsari na toshe bayanan littafin da aka kirkira a cikin Photoshop

  4. Wannan abun sakamakon ne na wanda ya gabata. A kan shinge na farko yana da kyau a shirya bayanin da mafi bayyane yake nuna babban ra'ayin littafin littafin. Idan wannan kamfani ne ko, a cikin lamarinmu, shafin, to zai iya zama manyan ayyukan. Yana da kyawawa don haɗa hotunan hotunan don haske.

A cikin toshe ta uku, zaku iya rubuta cikin cikakken bayani fiye da yadda muke yi, da bayani a cikin littafin, dangane da shugabanci, suna da duka tallace-tallace da gaba ɗaya.

Tsarin launi

Kafin bugawa, ana bada shawarar sosai don fassara tsarin daftarin aiki a CMYK, tunda yawancin firinto ba su iya nuna launuka na RGB ba.

Canza wurin launi na takaddun akan CMYK a cikin Photoshop

Hakanan za'a iya yin wannan a farkon aiki, kamar yadda za'a iya nuna launuka kadan daban.

Kiyayyewa

Zaka iya ajiye irin waɗannan takardu a duka Jpe da tsarin PDF.

A kan wannan darasi, yadda ake ƙirƙirar ɗan ƙaramin littafin a cikin Photoshop an gama. A matuƙar bin umarnin tsara layout kuma a fitarwa za su sami ingantaccen bugu.

Kara karantawa