Menene cookies a cikin mai binciken

Anonim

Menene cookies a cikin mai binciken yanar gizo

Mutum ta amfani da kwamfuta kuma, musamman, Intanet, mai yiwuwa ya sadu da kalmar cookies (kukis). Wataƙila kun ji, karanta game da su, don yadda aka tsara cookies kuma suna buƙatar tsabtace su, da sauransu. Koyaya, don fahimtar wannan batun, muna ba da shawarar karanta labarinmu.

Menene cookies

Cookies akwati ne na bayanai (fayil), wanda mai binciken yanar gizo yana karɓar buƙatun da ya wajaba daga uwar garken kuma ya rubuta a kan PC. Lokacin da kuka ziyarci shafin yanar gizo, musayar tana faruwa ta amfani da yarjejeniyar HTTP. Wannan rubutun yana adana bayanan da ke gaba: saitunan na sirri, Logins , Kalaman, ziyarar ziyarta, da sauransu. Wannan shine, lokacin da ka shigar da takamaiman site, mai binciken yana aika fayil ɗin kuki a cikin sabar.

Dafafiyar lokacin inganci shine zaman ɗaya (kafin rufe mai bincike), sannan a share su ta atomatik.

Koyaya, akwai wasu kukis da aka adana tsawon lokaci. Ana yin rikodin su a cikin cookies na musamman. Kukis.txt. Daga baya, mai binciken yana amfani da waɗannan bayanan mai amfani. Wannan yana da kyau, saboda ɗaukar nauyin gidan yanar gizon yana raguwa, saboda ba kwa buƙatar tuntuɓar shi kowane lokaci.

Me yasa kuke buƙatar cookies

Cookies suna da amfani sosai, suna yin aiki akan Intanet sosai. Misali, shiga a kan takamaiman shafin, to, ba kwa buƙatar tantance kalmar wucewa da shiga yayin shigar da asusunka.

Yawancin rukunin yanar gizo suna aiki ba tare da kukis suna da ƙima ko ba sa aiki kwata-kwata. Bari mu ga inda cookies na iya zuwa cikin hannu:

  • A cikin saituna - Misali, a cikin injunan bincike akwai dama da za a sanya harshe, yankin, da dai sauransu, amma kuma ba cookies;
  • A cikin shagunan kan layi - kukis suna ba ku damar siyan kaya, ba tare da abin da zai zo ba. Don sayan kan layi ya zama dole don adana bayanai akan zaɓin kaya yayin juyawa zuwa wani shafin na shafin.

Abin da yake buƙatar tsabtace cookies

Hakanan kukis na iya kawo mai amfani da damuwa. Misali, ta amfani da su, zaku iya bin tarihin ziyararku ta yanar gizo, kuma mai ba da izini na iya amfani da PC ɗinka kuma ka kasance a ƙarƙashin sunan ka a kan kowane rukunin yanar gizo. Wata matsala ita ce cookies na iya tarawa da kuma ɗaukar wuri a kwamfutar.

A wannan batun, wasu sun yanke shawara su kashe kukis, da mashahuran masu lura da saƙo suna ba da irin wannan damar. Amma bayan wannan hanyar, ba za ku iya ziyartar yawancin gidajen yanar gizo ba, saboda ana tambayar su sun haɗa da kukis.

Yadda za a share kukis

Za'a iya yin tsabtatawa lokaci ɗaya a cikin mai binciken yanar gizo da amfani da shirye-shirye na musamman. Ofaya daga cikin mafita na tsarkakewa na gama gari shine CCleanner.

  • Bayan ƙaddamar da ccleaner, je zuwa "Aikace-aikace" Tab. Kusa da mai binciken da ake so, muna alamar kukis "cookie" kuma danna "bayyananniya".

Ana cire kukis a cikin ccleaner

Darasi: Yadda za a tsaftace kwamfutar daga datti ta amfani da shirin CCLEALER

Bari mu ga tsarin cire kukis a cikin mai binciken Mozilla Firefox..

  1. A cikin menu Latsa "Saiti".
  2. Bude saiti a cikin Mozilla Firefox

  3. Je zuwa shafin "Sirrin".
  4. Canji zuwa shafin sirri a Firefox

  5. A cikin "Tarihin" sakin layi, muna neman hanyar haɗi "cire kukis na mutum".
  6. Tarihin Tab a Mozilla Firefox

  7. A cikin firam ɗin buɗe, ana nuna duk cookies ɗin da aka adana, ana iya cire su sau ɗaya (ɗaya bayan ɗaya) ko cire komai.
  8. Cire Cook a Mozilla Firefox

Hakanan, zaka iya ƙarin koyo game da yadda za a tsabtace cookies a cikin irin mashahuran masu binciken kamar yadda Mozilla Firefox., Yandex mai bincike, Google Chrome., Internet Explorer., Opera..

Shi ke nan. Muna fatan ku labarin ya taimaka.

Kara karantawa