Yadda ake ƙirƙirar sabon mai amfani a cikin Windows 7

Anonim

Yadda ake ƙirƙirar sabon mai amfani a cikin Windows 7

Tsarin Windows 7 na Windows yana ba da kyakkyawan damar yin aiki a na'urar ɗaya zuwa mai amfani da yawa. Abin da kawai za a yi shi ne canzawa zuwa asusunka ta amfani da daidaitaccen dubawa kuma shiga cikin wuraren aiki daban-daban. Bugaukar da aka fi tallafawa adadin Windows na yau da kullun suna tallafawa adadin masu amfani da yawa a kan allo domin duka iyalin za su iya amfani da kwamfutar.

Halittar asusun za'a iya yin shi nan da nan bayan shigar da sabon tsarin aiki. Ana samun wannan matakin nan da nan kuma ana yin shi a zahiri, idan kun bi umarnin da aka bayar a wannan labarin. Muhimman mazauna na aiki daban daban daban ke dubawa daban-daban da sigogi na wasu shirye-shirye don amfani da kwamfutar.

Ƙirƙiri sabon lissafi a kwamfutarka

Zaka iya ƙirƙirar asusun gida a Windows 7 Amfani da kayan aikin da aka saka, amfani da ƙarin shirye-shirye ba zai buƙaci ba. Abinda kawai ake buƙata - mai amfani dole ne ya isa ya isa haƙƙin samun damar yin irin waɗannan canje-canje a cikin tsarin. Yawancin lokaci babu matsaloli tare da wannan idan kun ƙirƙiri sabbin asusun ajiya tare da taimakon mai amfani wanda ya bayyana da farko bayan shigar da sabon tsarin aikin.

Hanyar 1: Panel Control

  1. A kan "kwamfutata" Maballin, wanda ke kan tebur, danna maɓallin linzamin kwamfuta sau biyu. A saman taga wanda ya buɗe, nemo maɓallin "Buɗe Canel", danna shi sau ɗaya.
  2. Gudanar da Gudanarwa daga taga na kwamfutata a Windows 7

  3. A cikin taken da ya buɗe Windows, mun haɗa da nuna ra'ayi mai dacewa da nuna abubuwan da abubuwa suke amfani da menu na ƙasa. Zaɓi gumakan ƙananan "ƙananan gumaka". Bayan haka, a ƙasa kawai mun sami abu "asusun mai amfani", danna kan shi sau ɗaya.
  4. Zabi Gudanar da Asusun a cikin Window Screen Windows 7

  5. Wannan taga ya ƙunshi abubuwan da ke da alhakin kafa asusun na yanzu. Amma kuna buƙatar zuwa sigogi na wasu asusun, wanda ka danna kan "sarrafa sauran asusun". Tabbatar da matakin da ake ciki na damar zuwa sigogi na tsarin.
  6. Zabi wani asusun asusun a cikin Windows 7

  7. Yanzu allon zai nuna duk asusun da ke wanzu a kwamfutar. Nan da nan a ƙarƙashin jerin da kuke buƙatar danna maɓallin Halifin Tsara ".
  8. Ingirƙiri sabon lissafi a cikin Windows 7

  9. Yanzu buɗe sigogin farko na asusun da aka kirkira. Don farawa, dole ne a faɗi sunan. Zai iya zama kowane alƙawura, ko sunan mutumin da zai yi amfani da shi. Za'a iya saita sunan gaba ɗaya, ta amfani da Latin da Cyrillic.

    Na gaba, saka nau'in asusun. Ta hanyar tsoho, an gabatar da shi don saita hakkokin samun damar da aka saba, sakamakon wanda kowane canji ne na kalmar sirri (idan an sanya shi a cikin tsarin), ko kuma jira Izinin da ake buƙata ta hanyar jerin mahimmin matsayi. Idan wannan asusun mai amfani ne mai amfani, to, don tabbatar da tsaron bayanai da tsarin gaba ɗaya, har yanzu yana da kyawu don barin haƙƙin talakawa a gare shi, kuma don ba daukaka su idan ya cancanta.

  10. Saita saitunan asusun da aka kirkira a cikin Windows 7

  11. Tabbatar da bayanan da aka shigar. Bayan haka, a cikin jerin masu amfani, wanda muka gani a farkon farkon hanyarmu, sabon abu zai bayyana.
  12. Nuna lissafin da aka kirkira a cikin jerin masu amfani a Windows 7

  13. Duk da yake wannan mai amfani bashi da bayanai irin wannan. Don kammala kammala ƙirƙirar asusun, kuna buƙatar zuwa wurinta. Za a kafa babban fayil a kan sashin tsarin, kazalika da wasu sigogin keɓaɓɓu. A saboda wannan, ta amfani da "farawa", gudanar da umurnin "ƙirƙirar mai amfani". A cikin jerin da ke bayyana, saka maɓallin linzamin kwamfuta na hagu akan sabon shigarwa kuma jira duk fayilolin da ake buƙata.
  14. Canjin mai amfani ta hanyar fara menu akan Windows 7

Hanyar 2: Fara menu

  1. Je zuwa sakin layi na biyar na hanyar da ta gabata na iya zama ɗan sauri idan ka saba da binciken tsarin. Don yin wannan, a cikin ƙananan kusurwar hagu na allo, danna maɓallin "Fara". A kasan taga taga, nemo stringwar bincike kuma shigar da kalmar 'samar da sabon mai amfani "a ciki. Binciken zai nemi sakamako na samarwa, wanda ya buƙaci za a zaɓi ta maɓallin linzamin kwamfuta na hagu.
  2. Ingirƙiri asusun Amfani da Fara Menu a Windows 7

Da fatan za a lura cewa yawancin asusun da ke gudana a lokaci guda akan kwamfuta na iya mamaye adadin rago da zafi na'urar. Yi ƙoƙarin ci gaba da aiki kawai mai amfani wanda yake aiki a yanzu.

Duba kuma: Ƙirƙirar sabbin masu amfani da gida a Windows 10

Asusun Gudanarwa Ana kiyaye kalmar sirri mai aminci don masu amfani da ƙarancin haƙƙin mallakar ba zai iya ba da gudummawa ga tsarin manyan canje-canje ba. Windows yana ba ku damar ƙirƙirar adadin asusun da ake amfani da su daban da keɓaɓɓu don kowane mai amfani da na'urar da ke da nutsuwa da kariya.

Kara karantawa