Kwamfutar ba ta ga katin ƙwaƙwalwar ajiya ba

Anonim

Kwamfutar ba ta ga katin ƙwaƙwalwar ajiya ba

A cikin wannan labarin, zamuyi la'akari da dalilai da yawa da yasa kwamfutar bazai ga katin ƙwaƙwalwar ajiya ba, da kuma samar da zaɓuɓɓukan don warware wannan matsalar.

Kwamfutar ba ta ga katin ƙwaƙwalwar ajiya ba

Don kawar da matsalar, kuna buƙatar nemo dalili. Dalilin na iya zama duka kayan masarufi da software. Yi la'akari da mataki-mataki wanda kuke buƙatar yi lokacin da kwamfutar ba ta son ganin SD ko Microd.

Mataki na 1: Ana bincika katin Flash da katin cardride

Duba sabis na katin SD. Don yin wannan, ya isa ya haɗa shi zuwa wata kwamfutar ko kwamfutar tafi-da-gidanka. Hakanan, idan kuna da wani katin ƙwaƙwalwar ajiya na samfurin iri ɗaya, sannan duba ko an gane shi a kwamfutarka. Idan haka ne, to Carsterder a kwamfutar tana aiki kuma batun yana cikin taswirar da kanta. Dalilin rashin nasarar katin ƙwaƙwalwar na iya zama hakar ƙwaƙwalwar ba daidai ba lokacin aiki ko suturar ta. A wannan yanayin, zaku iya ƙoƙarin dawo da aikin katin SD. Don wannan, masana suna gano hanyoyi guda 2:

  1. Mai amfani na matakin ƙasa-wuri mai ɗorewa . Don amfani da shi, yi wannan:
    • Saukewa kuma shigar da HDD Lowerarancin Tsarin Kayan Aiki na Tsara;
    • Lokacin da ka fara shirin, zabi katin ƙwaƙwalwar ka kuma danna maballin "Ci gaba";
    • HDD Lowerarancin Tsarin Kayan Aiki

    • A cikin sabon taga, zaɓi tsarin "matakin matakin";
    • Sashi na matakin matakin tsari a cikin HDD Lowerarancin Tsarin Kayan Aiki

    • Tagar gargadin tana buɗe cewa za a lalata bayanan, a ciki, danna "Tsara na na'urar".

    Tsarin wannan maɓallin na'urar a cikin HDD Lowerarancin Kayan Aiki

    Irin wannan hanyar za ta taimaka wa dawo da katin ƙwaƙwalwar ku zuwa rai.

  2. SDformetter Shirin An yi niyya don tsara SD, SDHC da katin ƙwaƙwalwar SDXC. Amfani da shi shine kamar haka:
    • Shigar da gudu sdforthatter;
    • Lokacin farawa, shirin ya bayyana katunan ƙwaƙwalwar da aka haɗa da aka haɗa a cikin babban taga;
    • Latsa maɓallin "zaɓi" kuma saita saitunan don tsarawa.

      Taga sdfort

      Anan "hanzari" yana nufin tsarawa da sauri, "cike (Shafi)" - Cikakken tsari tare da kawar da bayanan, da kuma "cike (- cike da rubutun.

    • Danna "Ok";
    • Komawa zuwa babban taga, danna "Tsarin", tsari na katin ƙwaƙwalwar da zai fara.

    Shirin ta atomatik saita tsarin fayil ɗin Fat32.

Maɓallin Tsarin A cikin SDPormatter

Wannan amfani yana ba ku damar sauri dawo da aikin katin ƙwaƙwalwar ajiya. Idan kalmar sirri ce kiyaye ta, to, shirin ba zai iya tsara katin ba.

Idan mai karanta katin da kansa ba ya ganin katin ƙwaƙwalwar ajiya, kuna buƙatar komawa ofishin sabis. Idan na'urar ta buƙaci amfani da ita da sauri, zaku iya amfani da mafita na ɗan lokaci: Yi amfani da katin sakin katin da za'a iya haɗa shi da kwamfyutocin ta tashar USB .a USB.

Mai karanta sd sd katin karatu a cikin USB

Yana faruwa cewa katin filasha ba a ƙaddara shi ta kwamfutar ba saboda karancin abinci mai gina jiki. Wannan mai yiwuwa ne tare da babban adadin drive, wanda ba daidai ba wutar lantarki da ɗaukar hoto na USB.

Akwai matsala tare da incompticleity of samfuran. Akwai nau'ikan katunan ƙwaƙwalwar ajiya guda biyu: SD tare da gabatar da shafukan yanar gizo da SDHC tare da Maganar Sectal. Idan ka saka katin SDHC a cikin na'urar SD, to, ba za'a tantancewa ba. A wannan yanayin, yi amfani da adaftar SD-MMC. An kuma saka a cikin tashar USB na kwamfutar. A gefe guda akwai haɗin haɗi don nau'ikan katunan ƙwaƙwalwar ajiya daban-daban.

SD-MMC adaftar

Mataki na 2: Ana bincika gazawar a Windows

Sanadin saboda abin da katin ƙwaƙwalwar ajiya bai amince da kwamfutar da ke hade da gazawar sarrafa aiki ba, na iya:

  1. Ba daidai ba Saitunan BIOS . Misali, ba a kunna tallafin na'urar USB ba. Koyarmu zata taimaka muku daidai daidaita Bios.

    Darasi: Yadda za a saita saukarwa daga Flash drive a cikin Bios

  2. Ba daidai ba na Windows wasiƙar da aka haɗa. Don gyara wannan rikici, yi ayyuka da yawa masu sauƙi:
    • Kammala hanya:

      "Control Panel" -> "tsarin da tsaro" -> "" gudanarwa "->" Gudanar da kwamfuta "

    • Taga sarrafa kwamfuta a cikin Windows

    • Danna sau biyu akan wannan abun, bayan wanda ka zaɓi "Drive Drive" a gefen hagu na taga;
    • Darajar diski na taga a cikin Windows

    • Zaɓi katinka a cikin jerin abubuwan da aka sanya a cikin jerin abubuwan linzamin kwamfuta da maɓallin linzamin kwamfuta na dama suna kiran menu na sama;
    • Zaɓi abu "Canja harafin faifai ko hanya zuwa faifai";
    • Menu Canjin Harafi

    • A cikin taga wanda ya bayyana, danna "Canja";
    • Zaɓi harafin ba a kunna a cikin tsarin ba;
    • Danna Ok.

    Canja maɓallin cikin aikin diski
    Idan katin filasha ya bayyana a cikin tsarin, amma bayanin da ba a nuna shi ba, dole ne a tsara shi. Yadda ake yin shi, karanta akan shafin yanar gizon mu.

    Darasi: Yadda ake tsara katin ƙwaƙwalwa

  3. Matsala tare da direbobi . Idan katin ƙwaƙwalwar ajiya kafin a ƙaddara shi a wannan kwamfutar, to, malfuncations mai yiwuwa ne. A wannan yanayin, cika tsarin murmurewa:
    • Je zuwa menu na "Fara", to, buɗe "shirye-shiryen sabis" kuma zaɓi "Mayar da" Autawa ";
    • Tsarin maido da taga a cikin iska

    • Zaɓi aya don murmurewa;
    • Danna "Gaba";
    • Kuna iya zaɓar kwanan wata lokacin da kuka yi aiki na ƙarshe tare da katin ƙwaƙwalwar ajiya.

    Zabi wani wurin dawowa

    Idan matsalar tana cikin wannan, to zai kawar. Amma yana faruwa ba haka ba. Idan an saka takamaiman katin SD cikin kwamfutar sannan, yana yiwuwa a yi aiki tare da shi kuna buƙatar shigar da takamaiman direbobi. A wannan yanayin, shafin mai samarwa ko software na musamman zai taimaka.

Da alama sosai don neman da kuma sabunta hanyoyin direbobi direbobi. Don amfani da shi, yi wannan:

  • Shigar da gudu direba bayani;
  • Lokacin farawa, shirin ta atomatik bincika tsarin da aka tsara ta atomatik da version na shigar direbobi, kuma yayin da aka kammala taga ya bayyana tare da sakamakon bincike;
  • Hanyar Direba

  • Danna kan "hade kayan haɗin kai tsaye" abu;
  • Jira don shigar da sabuntawa.

Mafi kyawun direba don ɗauka akan masana'anta da keɓaɓɓen katin ƙwaƙwalwar ajiya. Don haka, alal misali, don katunan masana'antu, ya fi kyau zuwa shafin yanar gizon hukuma. Ka tuna cewa shigarwa na direbobi tare da rukunin yanar gizo masu taimako na iya kawo cutar da kwamfutarka.

Mataki na 3: Bincika ƙwayoyin cuta

Dole ne a shigar da shirin rigakafi a kwamfutar. Don kawar da matsalar, ya isa ya bincika kwamfutar tare da katin Flash zuwa ƙwayoyin cuta kuma share fayilolin cutar. Don yin wannan, a cikin "kwamfuta" danna-Danna, kira menu na sauke kuma zaɓi abu "scan" a can.

Duba don ƙwayoyin cuta ta amfani da riga-kafi da aka shigar

Sau da yawa kwayar cutar tana canza halaye na fayiloli zuwa "Boye", saboda haka ana iya ganin su idan kun canza tsarin tsarin. Don yin wannan, wannan shine:

  • Je zuwa "kwamitin kula", sannan zuwa "tsarin da tsaro" da "Saitunan Jaka";
  • Shigar da taken "Duba".
  • A cikin "show boye ɓoye fayiloli da manyan fayiloli" sigogi, saita alamar;
  • Danna Ok.

Parameter yana nuna ɓoye fayiloli

Sau da yawa, bayan kamuwa da hanyar Flash, ƙwayoyin cuta dole ne su tsara shi kuma an rasa bayanan.

Ka tuna cewa bayanan akan katin ƙwaƙwalwar ajiya na iya ɓacewa a lokacin da bai dace ba. Saboda haka, yi lokaci-lokaci. Ta wannan za ku kare kanku da asarar mahimman bayanai.

Duba kuma: Jagora idan komputa bai ga flash drive

Kara karantawa