Bai isa wuri ba a cikin ƙwaƙwalwar Android

Anonim

Ba isasshen ƙwaƙwalwar ajiya akan na'urar Android ba
A cikin wannan koyarwar abin da za a yi idan kun sauke duk wani aikace-aikacen don wasan Android ko kwamfutar hannu daga kasuwar wasa kuna samun saƙo a ƙwaƙwalwar na'urar. Matsalar ta zama ruwan dare gama gari, kuma mai amfani na novice ba koyaushe yana gyara yanayin da kansa ba (musamman da gaskiyar cewa akwai ainihin sararin samaniya akan na'urar). Hanyoyi a cikin jagora suna tafiya cikin tsari mafi sauƙi (da aminci), don ƙarin hadaddun kuma iya haifar da wasu illa.

Da farko dai, maki masu mahimmanci: Ko da ka shigar da aikace-aikace a katin MicroSD, ana amfani da ƙwaƙwalwar ajiyar cikin cikin gida, I.e. dole ne a samu. Bugu da kari, ƙwaƙwalwar cikin gida ba za a iya amfani da ita ba duka zuwa ƙarshen (wurin ana buƙatar tsarin), I.e. Android zai ba da rahoton cewa babu isasshen ƙwaƙwalwar ajiya a baya zai zama ƙasa da girman aikace-aikacen da aka ɗora. Duba kuma: yadda za a share ƙwaƙwalwar ajiya ta Android, yadda ake amfani da katin SD azaman ƙwaƙwalwar ajiya na ciki akan Android.

SAURARA: Bana bada shawarar yin amfani da aikace-aikace na musamman don tsabtace na'urar ƙwaƙwalwa ta musamman, musamman ma aikace-aikacen da ba a amfani da su ta atomatik (banda filayen aikace-aikacen don tsabtace ƙwaƙwalwar daga Google). Mafi yawan tasirin irin waɗannan shirye-shiryen - a kan gaskiyar aiki mai saurin aiki na na'urar da kuma ɗiga mai sauri wayar wayar hannu ko batir kwamfutar hannu.

Kuskuren ya kasa saukar da aikace-aikacen

Yadda za a bayyana da sauri a bayyane ƙwaƙwalwar Android (hanya mafi sauƙi)

Muhimmin mahimmanci wanda yakamata a ɗauka a hankali: Idan na'urarka shigar da kayan aikin Android 6 ko kuma akwai kuma katin sabon sigogi, to, idan an dawo da shi ko kuma matsala, koyaushe zaka sami saƙo cewa ba isasshen ƙwaƙwalwa (tare da kowane aiki, koda lokacin ƙirƙirar hotunan allo), har sai ka sake sanar da cewa an manta da shi "manta da cewa bayan wannan matakin ba za ka iya ba ya fi tsayi iya karanta bayanan daga wannan katin ƙwaƙwalwar ajiya).

A matsayinka na mai mulkin, don mai amfani da Novice wanda ya fara sabawa wani kuskure "Babu isasshen aikace-aikacen Cache na Na'ura waɗanda wani lokacin da wasu lokuta za su iya ɗaukar gigabytes da ƙwaƙwalwar ajiya.

Domin share cache, je zuwa saitunan - "adanawa da USB drive", bayan hakan a kasan allon, bayan wannan a kasan allon, kula da kayan bayanan cache.

Gano bayanan cache akan Android

A harka ta, kusan 2 GB. Danna kan wannan abun kuma yarda don tsabtace cache. Bayan tsaftacewa, gwada saukar da aikace-aikacenku.

Ana iya tsabtace hanyar da za a iya tsabtace ta hanyar cache na mutum-aikace, kamar cache na Google Chrome (ko wasu masu bincike), da kuma hoton Google tare da amfani da Megabytes yana ɗaukar daruruwan Megabytes. Hakanan, idan kuskuren shine "Babu isasshen ƙwaƙwalwar ajiya" shine ta hanyar sabunta takamaiman aikace-aikacen, ya kamata ku gwada share cache da bayanai don hakan.

Don tsabtace, je saitunan - Aikace-aikace, zaɓi aikace-aikacen, danna Android 5 da sama da haka), sannan a sama), don amfani da shi lokacin da " Clear Data ").

Aikin Cache Aikace-aikacen

Af, lura cewa girman da aka yi cikin jerin aikace-aikacen yana nuna ƙananan ƙwararrun ƙwararrun da aikace-aikacen da bayanan da kuma suka zauna a kan na'urar.

Cire aikace-aikacen da ba dole ba, canja wuri zuwa katin SD

Dubi "Saiti" - "Aikace-aikace" akan na'urar Android. Tare da babban yiwuwa na jerin, zaku sami waɗancan aikace-aikacen da ba ku da bukata kuma ba a ƙaddamar da dogon lokaci ba. Cire su.

Hakanan, idan wayarka ko kwamfutar hannu tana da katin ƙwaƙwalwa, sannan a cikin sigogi na aikace-aikacen (wato, waɗanda ba a riga an sanya su a cikin na'urar ba, amma ba duka ba, amma ba duka ba ne, za ku sami duka), za ku sami "motsawa akan SD "button. Yi amfani da shi don 'yantar da wurin a cikin ƙwaƙwalwar cikin gida na Android. Don sabon sigar Android (6, 7, 8, 9), ana amfani dashi don tsara katin ƙwaƙwalwa kamar ƙwaƙwalwar ciki.

Indarin hanyoyin don gyara kuskuren "Babu isasshen ƙwaƙwalwar ajiya a kan na'urar"

Wadannan hanyoyin da za a gyara kuskure "bai isa ba memory" lokacin da installing aikace-aikace a kan Android a ka'idar iya kai ga cewa wani abu zai yi aiki ba daidai ba (yawanci ba su kai, amma har yanzu - a naka kasadar), amma suna quite tasiri.

Share sabuntawa da bayanai "Google Play" da "Play Kasuwa"

  1. Je zuwa Saiti - Aikace-aikace, zaɓi sabis na Google Play
  2. Je zuwa "ajiya" (idan akwai, in ba haka ba akan allon bayanan bayanan), Share cache da bayanai. Koma zuwa allon bayanin aikace-aikace.
  3. Danna maɓallin "menu" kuma zaɓi Share Sabunta.
    Share Sabunta Sabis na Google Play
  4. Bayan share sabuntawa, maimaita iri ɗaya don kasuwancin Google Play.

Bayan kammala, duba idan yana yiwuwa a shigar da aikace-aikace (idan kun san buƙatar sabunta ayyukan Google Play - sabunta su).

Tsabtace Dalvik Cache.

Wannan zabin ya dace da duk na'urorin Android, amma gwada:
  1. Je zuwa menu na dawo da (samu akan Intanet, yadda ake zuwa murmurewa akan samfurin na'urarka). Yawancin menu akasari zaɓi da maɓallin ƙara, tabbatarwa - ɗan matsar da maɓallin wuta.
  2. Nemo Cacar Cache ( MUHIMMI: Babu wata hanya shafa masana'antar masana'anta - wannan abun yana hana duk bayanan kuma sake saita wayar).
  3. A wannan gaba, zaɓi "Ci gaba", sannan "shafa cache Dalvik".

Bayan tsabtace cache, zazzage na'urarka kamar yadda aka saba.

Glarin Jaka a cikin bayanai (tushen da ake buƙata)

Ta wannan hanyar, ana buƙatar tushen tushen tushen, kuma yana aiki lokacin da kuskuren "bai isa ba lokacin da aka sabunta aikace-aikacen wasa) ko lokacin da aka sanya aikace-aikacen da ya gabata a kan na'urar . Za ka kuma bukatar a mai sarrafa fayil tare da tushen-access goyon baya.

  1. A cikin / Data / APP-LOLOL-LOB / Buga / share babban fayil ɗin "lib" (duba idan an gyara lamarin).
  2. Idan sigar da ta gabata ba ta taimaka ba, gwada ƙoƙarin cire babban fayil / Data / App-Lib / Suna /

SAURARA: Idan kuna da tushen, kuna da kyau a cikin bayanai / log ta amfani da mai sarrafa fayil. Fayilolin mujallar na iya iya tsabtace adadin ƙwaƙwalwar cikin cikin gida na na'urar.

Hanyoyin da ba a haɗa su ba su gyara kuskuren

Waɗannan hanyoyin sun lalace a gare ni a kan Stackoverflow, amma ba a gwada ni ba, sabili da haka ba zan iya yin hukunci da aikinsu ba:

  • Amfani da Tushen lasisi don canja wurin ɓangaren aikace-aikacen daga bayanan / app zuwa / tsarin / app /
  • A Samsung na'urori (Ban sani ba, ko kaɗan idan zaka iya buga maɓallin maballin * # 9900 # don tsabtace fayilolin log, wanda kuma zai iya taimakawa.

Waɗannan duk zaɓuɓɓukan da zan iya bayarwa a lokacin yanzu don gyara kurakuran Android "bai isa ba a ƙwaƙwalwar na'urar." Idan kuna da mafita aikinku - zan yi godiya ga maganganunku.

Kara karantawa