Yadda za a jefa tebur a cikin hijira

Anonim

Kwamandan zuwa Microsoft Excel

Wani lokaci akwai yanayi lokacin da ake buƙata don kunna tebur, wato, canza layin da ginshiƙai a wurare a wurare a wurare. Tabbas, zaku iya kashe duk bayanan kamar yadda kuke buƙata, amma zai iya ɗaukar lokaci mai yawa. Ba duk masu amfani ba su san cewa wannan shafin propertor yana da aikin da zai taimaka sarrafa kansa wannan hanyar. Bari mu bincika dalla-dalla yadda layin suke yin ginshiƙai da ke Forevel.

Tsarin wucewa

Ana kiran canje-canje a wuraren ginshiƙai da layi a cikin excelle a cikin Excelle ana kiranta transposition. Kuna iya yin wannan hanyar a cikin hanyoyi biyu: ta hanyar keɓaɓɓen kuma ta amfani da aikin.

Hanyar 1: Cikakken Saka

Gano yadda ake fassara teburin a Excel. Transposition ta amfani da mai amfani na musamman shine mafi sauƙi kuma mafi yawan irin juyin mulkin tebur da aka tsara don masu amfani.

  1. Muna haskaka duka tebur tare da siginar linzamin kwamfuta. Danna Sa dama-Danna. A cikin menu wanda ya bayyana, zaɓi abun "Kwafi" ko kawai danna maɓallin haɗewar Ctrl + C.
  2. Kwafa a Microsoft Excel

  3. Mun zama a kan iri ɗaya ko a kan wani takaddun a kan sel mai ban mamaki, wanda dole ne ya zama sananniyar kwayar da aka bari na hagu na tebur. Danna shi dama linzamin kwamfuta. A cikin menu na mahallin, sai a bi ta hanyar "na musamman ..." abu. A cikin ƙarin menu wanda ya bayyana, zaɓi abu tare da sunan iri ɗaya.
  4. Canji zuwa Saka na Musamman a Microsoft Expre.png

  5. Window na musamman taga yana buɗewa. Shigar da akwatin akwati na gaba da "interpose". Latsa maɓallin "Ok".

Cikakken da aka shigar a Microsoft Excel

Kamar yadda kake gani, bayan waɗannan ayyukan, an kwafa teburin tushen zuwa sabon wuri, amma riga tare da sel mai zagi.

Ana jan sel a Microsoft Excel

Bayan haka, zaku iya share teburin na asali ta hanyar zabar shi ta danna siginan siginar, kuma ta zaɓar "share ..." Abu. Amma ba za ku iya yin wannan ba idan ba zai tsoma baki tare da takardar ba.

Share tebur a Microsoft Excel

Hanyar 2: aikin aikace-aikacen

Hanya ta biyu na juyawa ya ƙunshi amfani da aikin musamman na Trac.

  1. Zaɓi yankin a kan takardar daidai ne da kewayon tsaye da kwance tebur na teburin. Danna kan "saka aikin" alamar sanya a gefen hagu na ƙirar formula.
  2. Je zuwa Saka bayanai a Microsoft Excel

  3. Wizard ya buɗe. Jerin kayan aikin da aka gabatar yana neman sunan "Transp". Bayan an samo, muna rarraba da latsa maɓallin "Ok".
  4. Jagora na ayyuka a Microsoft Excel

  5. Tagan taga yana buɗe. Wannan fasalin yana da hujja guda ɗaya kawai - 'tsari ". Mun sanya siginan kwamfuta a fagenta. Biye da wannan, muna ware dukkan teburin da muke son fassara. Bayan adireshin da aka shirya an yi rikodin shi a fagen, danna maɓallin "Ok".
  6. Jagora na ayyuka a Microsoft Excel

  7. Mun sanya siginan siginar a ƙarshen kirtani. A maballin, ka rubuta Ctrl + Shift + Shigar da key hade. Wannan aikin ya wajaba ne domin an canza bayanan daidai, tunda ba mu ma'amala da guda sel, amma tare da tsararren lamba.
  8. Ayyuka a cikin tsarin tsari a Microsoft Expx.png

  9. Bayan haka, shirin ya yi aikin transposition, wato, canza ginshiƙai da layin a wurare a cikin tebur. Amma canja wuri an yi shi ba tare da tsarawa ba.
  10. Tebur tracked a Microsoft Expre.png

  11. Mun tsara teburin don yana da ra'ayi mai karɓa.

Tebur na shirye a Microsoft Excel

Wani fasalin wannan hanyar da ta gabata, da bambanci da wanda ya gabata, shi ne cewa ba za a iya cire bayanan farko ba, kamar yadda wannan zai share fayafai. Haka kuma, kowane canje-canje a cikin bayanan farko zai haifar da canji iri ɗaya a cikin sabon tebur. Sabili da haka, wannan hanyar tana da kyau sosai don aiki tare da tebur masu alaƙa. A lokaci guda, yana da matukar wahala ga zaɓi na farko. Bugu da kari, lokacin amfani da wannan hanyar, ya zama dole don kula da tushen, wanda ba koyaushe shine mafi kyawun bayani ba.

Mun gano yadda ake canzawa ginshiƙai da kirtani a Excel. Akwai manyan hanyoyi guda biyu don kunna teburin. Abin da a cikinsu ya dogara da ku kuna shirin amfani da bayanan da aka danganta ko a'a. Idan babu irin wannan tsare-tsaren, ana bada shawara don amfani da sigar ta farko ta warware aikin a matsayin mafi sauƙaƙa.

Kara karantawa